Thai Police Shooting Club
ศุกร์ 26 ธันวาคม 2014, 17:06:57 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:
สว.มาร์ช  ตัวแทนประเทศไทย   ไป World Shoot XVI
  ประเภท Production 2011

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยวิจารณ์ Colt Gold Cup National Match สแตนเลสด้วยครับ  (อ่าน 18842 ครั้ง)
Joe
Newbie
*

« เมื่อ: ศุกร์ 04 กันยายน 2009, 15:00:25 »

1.ราคามือสอง ณ ตอนนี้(สภาพเกือบ100%)
2.ความแม่นยำ
3.ของแต่ง
4.ข้อควรระวัง
5.ถ้าเปรียบเทียบกับ Gold Cup Trophy ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ เพราะอะไร
6.อื่นๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Joe
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ศุกร์ 04 กันยายน 2009, 17:05:36 »

อ อู๊ด ครับ ถ้าว่างๆเข้ามาตอบนิดนึงนะครับ
ขอบคุณครับ Smiley
อู๊ด สยป.ตร.
จงปล่อยวาง ละเว้นสิ่งที่ทำให้ชีวิตหมองหม่น
TPSC Member
Hero Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เสาร์ 05 กันยายน 2009, 00:05:01 »

1.ราคามือสอง ณ ตอนนี้(สภาพเกือบ100%)
ตอบ หลักหมื่นปลายๆประมาณ8-9หมื่น.-หรือน่าจะแสนแล้ว ครับ ขึ้นแล้วแต่สภาพเพราะปืนเก่าแล้ว

2.ความแม่นยำ
ตอบ  แม่นครับในสมัยก่อนตัวนี้ครับ นิยมใช้แข่งขันสั้นชาวบ้าน ก่อน เลสแบร์มาตีตลาด

3.ของแต่ง
ตอบ เพียบ มีแสนหมดแสน มากมายในตลาด ถือว่า 1911ของแต่อุปกรณ์ มากที่สุดในตลาด เปลี่ยนทุหชิ้นเหลือไว้แต่เฟรมล่างอย่างเดีนยวยังได้เลย ครับ ปกติคนเล่น ใช้เดิมๆ เพราะมันเป็นตำนาน ปืนไปแล้ว

4.ข้อควรระวัง
ตอบ ระวังปืนสวมทะเบียน ไม่แท้ ใบปลอม ครับ ตรวจสอบก่อนซื้อ  ดูสภาพ ให้ดีครับปืนเก่าแล้ว ในอดีตมีเล่ห์เหลี่ยมกลโกงอีกแยะที่เราตามไม่ทัน

5.ถ้าเปรียบเทียบกับ Gold Cup Trophy ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ เพราะอะไร
ตอบ   Gold Cup Trophy   ยังทำไม่ปราณีต เท่า ครับ เพราะว่าสมัยก่อนใช้คนแต่งมากกว่า โทฟี่ใช้เครื่องจักรผลิตมากกว่าคนแล้ว เนื้อโลหะสมัยก่อน แกร่งกว่า

6.อื่นๆ

ตอบ  การซื้อปืนอยู่ที่วัตถุประสงค์ที่เราใช้งาน ความชอบต้องมาก่อน ใช้แข่งขันอย่างเดียวก็ไปซื้อเลสแบร์ แต่ถ้าอยากได้โคล์ทไว้คู่กายสักกระบอก ตัวที่ท่านกล่าวมา แจ่มแล้วครับควรศึกษาให้ดีก่อนซื้อปืนครับ

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เสาร์ 05 กันยายน 2009, 06:27:14 โดย อู๊ด สยป.ตร. » บันทึกการเข้า
จงปล่อยวาง ละเว้นสิ่งที่ทำให้ชีวิตหมองหม่น
TPSC Member
Hero Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เสาร์ 05 กันยายน 2009, 00:17:21 »

Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เสาร์ 05 กันยายน 2009, 00:22:44 โดย อู๊ด สยป.ตร. » บันทึกการเข้า
Joe
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เสาร์ 05 กันยายน 2009, 09:53:42 »

ขอบคุณมากๆครับ อ.อู๊ด กระจ่างเลยครับ
TPSC Member
Hero Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: อาทิตย์ 06 กันยายน 2009, 07:26:23 »

Grin
apirat123456789
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พุธ 16 กันยายน 2009, 23:55:02 »

ดูด้วยคน ชอบcolt แต่ยังไม่มี
ทำให้ได้ความรู้ดีจัง
ขอบคุณครับ

ไม่กล้าขอป.3 กลัวไม่ได้จัง
ไม่ใช่มีคดีติดตัวนะ แต่ได้ยินมาว่า ปืนจุด45 ถือว่าเป็นอาวุธสงคราม  Shocked คนธรรมดาไม่สามารถขอป.3 ได้
ไม่รู้จริงรึเปล่า
TPSC Member
Hero Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤหัสบดี 17 กันยายน 2009, 00:55:31 »

ดูด้วยคน ชอบcolt แต่ยังไม่มี
ทำให้ได้ความรู้ดีจัง
ขอบคุณครับ

ไม่กล้าขอป.3 กลัวไม่ได้จัง
ไม่ใช่มีคดีติดตัวนะ แต่ได้ยินมาว่า ปืนจุด45 ถือว่าเป็นอาวุธสงคราม  Shocked คนธรรมดาไม่สามารถขอป.3 ได้
ไม่รู้จริงรึเปล่า

ขอเพื่อการกีฬาได้ครับ นายทะเบียนไม่งี่เง่าหรอกครับถ้าเอกสารครบ        อาวุธสงครามคือ อาวุธปืนซึ่งนายทะเบียนไม่สามารถออกใบอนุญาตให้ได้ มีใช้ในราชการทหาร ครับ
ความเห็นส่วนตัวไม่น่าใช้คำนี้เลยครับ เพราะ มีพร้าที่บ้านผมก็เคยใช้ทำสงครามในสมัยโบราณ
ทำให้ปิดกั้นปืนไรเฟิลเซมิออโตเมติก ไม่ให้เข้ามาในประเทศไทย ทั้งๆที่ในอเมริกาเป็นปืนประจำบ้าน  เมืองไทยนี่ไม่เปิดโอกาสให้ประชาชนดูแลตนเองได้เต็มที่เลยครับ

โบราณ  แล้วถ้ามีมาชาติอื่นรุกราน แล้วทหารสู้เขาไม่ได้ประชาชนเราก็ไม่มี อาวุธดีๆพอที่จะสู้ศตรูได้ ประเทศสวิตเซอร์แลนด์ประชาชนชายทุกคนเป็นทหารหมด

มีปืนพร้อมทำสงครามประจำบ้านทุกหลังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤหัสบดี 17 กันยายน 2009, 00:57:27 โดย อู๊ด สยป.ตร. » บันทึกการเข้า
sorrachat - รักในหลวง
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤหัสบดี 17 กันยายน 2009, 21:44:25 »

เข้ามาหาความรู้ครับ
ผมก็ชอบ Colt เหมือนกัน
Joe
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: ศุกร์ 18 กันยายน 2009, 09:27:12 »

ป3 .45 ขอไม่ยากหรอกครับ ถ้าเอกสารครบ หรือไม่ก็เข้าไปคุยกะปลัดโดยตรงเลยก็ได้ครับ แล้วจะรู้เองว่าขอแบบไหนถึงได้เร็วครับ อิอิ(ตจว นะครับ ยกเว้น กทม)
เพราะผมก็ไปขอมาแล้ว 20 นาทีเอง เอกสารใช้เพียง สำเนาบัตรประชาชน สำเนาทะเบียนบ้าน แล้วก็กรอกเอกสารเพียง2-3หน้า แต่กระเป๋าเบาไปเลย ทำไงได้ก็อยากได้ไวๆนี่ครับ
ส่วน ป4 ก็ไม่เกิน1วันหรอก ถ้าคนเซ็นอยู่ก็แป็บเดียว
สรุป ผมก็ได้ Gold Cup NM มาครอบครองพร้อม ป4 เรียบร้อยแล้วครับ (ราคาปืน แสนนิดๆ+ ป3 อีกหน่อย แต่ก็ยังไม่เกิน แสนกลางครับ)
TPSC Member
Hero Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: ศุกร์ 18 กันยายน 2009, 10:45:45 »

Grin  ได้มาแล้วก็ เอามาโชว์ กันน่อย  ครับ
Joe
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: ศุกร์ 18 กันยายน 2009, 14:16:07 »

แต่งไปพอสมควรครับ(ไกด์ร่อดยาว สปริง บ่อแม็ก ชุดลั่นไก คันเซฟไก คันค้างสไลท์ ปะกับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศุกร์ 18 กันยายน 2009, 14:32:03 โดย Joe » บันทึกการเข้า
TPSC Member
Hero Member
*

« ตอบ #12 เมื่อ: ศุกร์ 18 กันยายน 2009, 15:02:29 »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศุกร์ 18 กันยายน 2009, 15:04:29 โดย อู๊ด สยป.ตร. » บันทึกการเข้า
TPSC Member
Hero Member
*

« ตอบ #13 เมื่อ: ศุกร์ 18 กันยายน 2009, 15:09:02 »

Grin   สวยมากๆ ครับ
Joe
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: ศุกร์ 18 กันยายน 2009, 17:22:34 »

ขอบคุณครับ อ.อู๊ด ที่ลงรูปให้ Grin

วันก่อนไปลองยิงสนามยิงปืนแถวบ้าน กลุ่มอยู่รอบๆ X ห่าง1-2นิ้วได้ เผอิญยังไม่ชินน่ะครับ(ระยะ10เมตร) หมดไปครึ่งกล่อง
แต่โดยรวมยิงนิ่ม แน่น ดีครับ พอดีเป็น .45 กระบอกแรกของผมน่ะครับ
เมื่อก่อนยิงแต่ 9mm .38 พอมาเจอ.45 ก็ติดใจเลยครับ รู้งี้ถอยมาตั้งนานแล้ว อิอิ

ปล ตัวเบาเลยครับ ตั้งแต่ได้กระบอกนี้มา ไม่เบาได้ไงครับ แสนอัพ  Cry
หน้า: [1] 2
  พิมพ์